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MIRADI YA BILIONI 788 KUTEKELEZWA
KANDAYA ZIWA VIC'I' ORIA

erikali inatekeleza miradi 17 ya
maji yenye thamani ya Shilingi Bil-
ioni 788 ikiwa ni hatua mojawapo
ya utatuzi wa changamoto ya upa-
tikanaji wa maji kwa kutumia maji
ya Ziwa Victoria.

Katibu Mkuu wa Wizara
ya Maji, Profesa Kitila Mkumbo ali-
yasema hayo Agosti, 2019 alipofa-

nya ziara kwenye mradi wa maji wa Nyahiti, Wilaya
ya Misungwi Mkoani Mwanza kwa lengo la kujio-
nea hatua iliyofikiwa ya utekelezwaji wake.

Aliwaasa wananchi waendelee kuiamini
Serikali ya Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwani
hatua mbalimbali zinaendelea kuchukuliwa na
Serikali yake kupitia Wizara ya Maji ya kuhakiki-
sha huduma ya maji inafika kwenye maeneo yote
yenye changamoto.

“Tunaendelea hatua kwa hatua kutatua
changamoto ya maji kwenye mikoa yote ya Tanza-
nia Bara na kwa upande wa Kanda ya Ziwa tunate-
keleza miradi 17 inayotumia maji kutoka Ziwa Vic-
toria yeye thamani ya Bilioni 788; alisema Profesa
Mkumbo.

Akiuzungumzia mradi wa maji wa Nyahi-
ti, Profesa Mkumbo alisema gharama za utekeleza-
ji wake ni Bilioni 13 na umekamilka kwa asilimia
97 na kwamba hatua iliyopo ni ya kuwaungan-
ishia wananchi ambapo takriban wateja 2,150
wataunganishwa kwenye awamu ya kwanza.

Alisema mradi umesanifiwa kuhudumia
wananchi wapatao 64,280 hadi ifikapo Mwaka
2040 waishio katika Mji Mdogo wa Misungwi na
mradi.

Aliwaasa wananchi kuhakikisha wanau-
tunza mradi huo ili uwe endelevu kwa miaka 20
ijayo kama ulivyosanifiwa hasa ikizingatiwa kwam-
ba Serikali imetumia fedha nyingi kwenye ujenzi

Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Profesa Kitila Mkumbo (kulia) akisikiliza maelezo
ya utekelezaji wa mradi wa Nyahiti kutoka kwa aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji
wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga (kushoto) wakati wa ziara yake ya ku-
kagua hatua mradi. Katikati ni Mbunge wa Jimbo la Misungwi, Charles Kitwanga.

wake na pia fedha zitaendelea kutumika
kwenye uendeshaji wake.

Profesa Mkumbo aliipongeza
MWAUWASA kwa usimamizi mzuri wa mradi
huo wa Misungwi na miradi mingine inayoi-
simamia ikiwemo mradi wa Magu, Mkoani

Mwanza na Mradi wa Lamadi,Mkoani Simiyu.

Kwa upande wake aliyekuwa Mku-
rugenzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi
Anthony Sanga alibainisha kwamba kukami-
lika kwa mradi huo wa Nyahiti kutaongeza
upatikanaji wa majisafi na salama katika miji
mdogo wa Misungwi na vitongoji vyake ku-
toka asilimia 42 ya sasa hadi asilimia 100.

|

r Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Profesa Kitila Mkum-
bo akitembelea eneo la kutibu maji la mradi wa maji
wa Nyahiti, Misungwi.
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Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Profesa Kitila Mkumbo akizungumza na wananchi wa Kisesa,

Wilayani Magu (hawapo pichani).

SERIKALI YA DKT. MAGUFULI NI
YAVITENDO- PROF MKUMBO

meelezwa kuwa Serikali ya Rais Dkt. John
Pombe Magufuli imedhamiria kumaliza kero
ya maji kupitia miradi mbalimbali inayoende-
lea kutekelezwa kote nchini.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Pro-
fesa Kitila Mkumbo aliyasema hayo Agosti,
2018 kwenye mkutano wa hadhara na wanan-
chi wa Kisesa, Wilaya ya Magu ambapo aliwa-
toa hofu kuwa watapata huduma ya uhakika

ya maji hivi karibuni baada ya kukamilika kwa mradi
ambao unaendelea kujengwa.

Alisema Serikali inatambua changamoto
ya upungufu wa maji inayowakabili wananchi wa
Kisesa, Bujora na Bukandwe na hatua za kuondoka-
na nayo zimeanza kuchukuliwa ikiwemo ya ujenzi
wa tanki la lita milioni mbili hapo Kisesa ambalo
litakamilika mapema 2020.

“Kero ya maji ni kubwa na hatua zinaz-

R(OYANE

ochukuliwa na Serikali za utatuzi wake si ahadi,
inataka kupanua mtandao wa maji hapa Kisesa na
kwingine ili kumaliza tatizo hilo lililodumu kwa mi-
aka mingi. Sisi watendaji tunatoa majibu kwa kute-
keleza,” alisema Profesa Mkumbo.

Profesa Mkumbo aliwaasa wananchi
waliopo kwenye maeneo yenye changamoto ya up-
atikanaji wa maji kuendelea kuwa na subira wakati
Serikali ikiendelea kupata ufumbuzi wa kudumu
kupitia miradi mbalimbali inayoendelea kutekelez-
wa kote nchini.

“Ni busara wananchi tukatazama tuliko-
toka, tulipo na tunapokwenda. Serikali kwa kutam-
bua kero kubwa ya maji inayowakabili wananchi
imeamua kutekeleza miradi 17 ya kimkakati Kanda
ya Ziwa itakayogharimu Sh. bilioni 788 ili kutatua
changamoto hiyo kwa kutumia maji ya ziwa Victoria,”
alisema Profesa Mkumbo.
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Baadhi ya wananchi wa Kisesa, Wilayani Magu Wakimsikili-
za Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Profesa Kitila Mkumbo

(hayupo pichani).

BODI YA
UHARIRI

Assistant
Manager Public
Relations
MWAUWASA

Graphic Designer

LIMETOLEWA NA:

W EELERVERY ETEE ]
na Usafi wa Mazingira
Jijini Mwanza
(MWAUWAGSA).

Q
-
f




VALY

AUWAS

Al

reesri

Mwanza Urban Water Supply And Sanitation Authority

amlaka za maji zinazotumia

bei za kukadiria (flat rates) kote

nchini zimepewa miezi mitatu

kuhakikisha zinawafungia dira
za maji wateja wao wote ili kila mteja
alipe gharama ya maji kwa kiasi ali-
chotumia.

Waziri wa Maji, Profesa Makame
Mbarawa (Mb) alitoa agizo hilo Sep-
temba 14, 2019 alipokuwa akizindua
ya Kikubiji, Wilaya ya Kwimba Mkoani
Mwanza.

Waziri Mbarawa alisema Serikali
imetenga Bilioni moja kusaidia mamla-
ka za maji ambazo hukadiria matumizi
ya maji wateja wake badala ya kutumia
dira ya maji ili kuepuka kumbebesha
mteja mzigo usiyo kuwa wake.

Waziri Mbarawa vilevile ameziagiza
mamlaka za maji za mikoa kuhakiki-
sha zinadhibiti upotevu wa maji kwani
maji mengi yanapotea kabla ya kufika
kwa wananchi sambamba na kuongeza
mtandao wa maji ili kuwaunganisha wa-
nanchi wengi zaidi.

Akizungumzia mradi wa maji wa
Shilima, Profesa Mbarawa alisema ujen-
zi wake ni utekelezaji wa Sera ya Maji
pamoja na lIlani ya Chama Cha Map-
induzi inayoelekeza kuwapatia hudu-
ma ya majisafi na salama kwa asilimia
85 wakazi wote waishio vijijini ifikapo
mwaka 2020.

Aliongeza kuwa uzinduzi wa mradi
huo ni awamu ya kwanza ya utekelezaji
ma, Mhande na Izizimba.

Alibainisha kwamba mradi wa maji
wa Shilima ulianza kutekelezwa mwaka
2013 na ulitakiwa kukamilika katika kip-
indi cha miezi sita. Hata hivyo, kutokana
na udhaifu wa Mkandarasi aliyekuwa
anautekeleza pamoja na usimamizi mb-
ovu haukuweza kukamilika kwa wakati.

Waziri Mbarawa aliwapongeza wote
walioshiriki kwenye ujenzi wa mradi kwa
namna mbalimbali na kwa ushirikiano
waliotoa kwa kipindi chote cha ujen-
zi wake hadi unakamilika kwa wakati

Baadhi ya wananchi waliofika kushuhudia uzinduzi wa mradi wa maji wa Shilima
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MAAGIZO YA WAZIRI MBARAWA
KWA MAMLAKA ZA MAJI NCHINI

kama alivyokuwa ameelekeza.

Aidha, aliwaasa wananchi wa
Shilima kuhakikisha wanashirikiana
kuulinda na kuutunza mradi kwa
maslahi mapana ya sasa na ya vizazi
vijavyo.

“ltakua ni jambo la aibu sana
kama mtafanya uharibifu kwenye
miundombinu ya mradi huu kwani
mmeteseka sana kuusubiri mradi
huu hivyo ni vyema mkashirikiana
kuutunza huu ni mradi wenu;, alise-
ma Profesa Mbarawa.

Akizungumzia ujenzi wa mradi
huo,aliyekuwa Mkurugenzi Mtenda-

ji wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi
wa Mazingira Jijini Mwanza (MWAU-
WASA) ambaye alikuwa msimamizi
mkuu wa ujenzi, Mhandisi Anthony
Sanga alisema walizingatia agizo la
Waziri Mbarawa na kwamba mradi
huo ulikamilka tarehe 25 Agos-
ti, 2019 kabla ya muda uliyokuwa
umeelekezwa. Kwa upande wake
Meneja wa RUWASA Wilaya ya
Kwimba, Mhandisi Boaz Matundalo

wakazi wapatao 7,526 ambapo mra-
di huu wenye magati 35 una uwezo
wa kuhudumia wakazi 8.750 ikiwa

2019

Waziri wa Maji, Mhe. Prof. Makame Mbarawa (Mb) akifungua bomba la
maji la mradi wa Shilima wakati wa uzinduzi wa mradi huo Septemba 14,

ni wastani wa watu 250 kwa kila
gati.

Waziri Mbarawa tarehe 3 Julai,
2019 akiwa katika ziara ya kikazi
Wilayani Kwimba alitoa ahadi ya ku-
kamilisha mradi huo kwa kutumia
wataalamu wa ndani kwa kuhakiki-
wanapata maji katika kipindi cha
miezi miwili,yaani hadi kufikia tare-
he 3 Septemba, 2019, ahadi ambayo
hata hivyo ilikamilika tarehe 25
Agosti, 2019 siku tisa kabla ya tare-
he ya makubaliano.
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PONGEZI KWA MHANDISI
ANTHONY SANGA

PONGEZI KWA MHANDISI

ANTHONY SANGA

Bodi ya Wakurugens, Menejimenti na Wafanyakazi wote wa Mamlaka
ya Majisali na Usafi wa Mazingira Jjinl Mwanza (MWAUWASA)
Tunampangeza kwa dhati Mhandisi Anthony Sanga kwa kuteuliva na
kuapishwa rasmi kuwa Nalu Katibu Mkuu 'wa Wizara ya Maji.
Utguzi huu ni heshima kubwa kwa MWALRWASA.

Tunamtakia kila by herl loaenye majukumu haya mapya.

mivRUwasatz '3 Mwguwasa W Measeasaz LN GR00IO00TS N . . L. .
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli

akimuapisha Mhandisi Anthony Sanga kuwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji kati-
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KYAKA KUPATA HUDUMA YA
MAJISAFI KUTOKA MTO KAGERA

Waziri wa Maji, Profesa Makame Mbarawa aklzungumza kwenye mkutano wa hadhara na wananchl

wa Kyaka (hawapo pichani) ikiwa ni utekelezaji wa agizo la Rais Dkt. John Magufuli.

aziri wa Maji, Profesa Makame

Mbarawa amewahakikishia

wananchi wa Kyaka, Wilaya ya

Misenyi Mkoani Kagera kupa-

ta huduma ya majisafi na salama kutoka
Mto Kagera.

Kauli hiyo aliitoa Julai 12,2019

wakati wa ziara yake Wilayani humo iki-

wa ni utekelezaji wa agizo la Rais wa

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt.
John Pombe Magufuli alilolitoa Julai 11,

2019.

Akiwa njiani akitokea Wilayani

Waziri wa Maji, Profesa Makame Mbarawa (kulia) akitoa maelekezo ya
utekelezaji wa mradi wa maji Kyaka kwa wataalam alipotembelea aneo
linalopendekezwa kujengwa tenki la maji. Kushoto ni aliyekuwa Mkuru-

genzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Anthony Sanga ambaye sasa ni

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji.

Karagwe kuelekea Wilayani Chato, Rais
Magufuli alisimama katika Mji Mdogo
wa Kyaka kusalimiana na wananchi na
walimueleza kero ya muda mrefu ya
upatikanaji wa huduma ya majisafi na
salama.

Rais Dkt. Magufuli alimuagiza
Waziri Mbarawa kwa njia ya simu mbele
ya wananchi hao kufika eneo hilo siku
iliyofuata kuzungumza nao na kuhakiki-
sha kero hiyo inatatuliwa.

Katika utekelezaji wa agizo hilo,

Waziri Mbarawa akiwa ameongozana na

Watendaji na Wataalam kutoka Mamlaka
za Maji Mwanza (MWAUWASA) na Buko-
ba (BUWASA) alisisitiza kwamba Serikali
ya Awamu ya Tano chini ya Rais Dkt.John
Magufuli imedhamiria kuwaondolea wa-
nanchi wake kero ya maji na aliwahaki-
kishia wananchi wa Kyaka kwamba kero
ya maji inakwenda kuwa historia.

Profesa Mbarawa  alisema
Mkandarasi mahiri atapewa jukumu hilo
la kujenga mradi wa maji na aliwasihi
wananchi hao wa Kyaka kutakapojeng-
wa chanzo cha maji kutoa ushirikiano
kwa Mkandarasi atakayetekeleza mradi
ili ukamilike kwa wakati na kwa kiwango.

“Tumesema sasa imetosha wa-
nanchi kuhangaika, tunawahakikishia
wananchi wote wa Kyaka kuwa mtapa-
ta majisafi na salama kutoka Mto Kag-
era, tunajenga mradi mkubwa wa maji
ambao pia ni endelevu; alisema Waziri
Mbarawa.

Waziri Mbarawa alimuagiza
Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWASA,
wakati huo Mhandisi Anthony Sanga
(sasa ni Naibu Katibu Mkuu Wizara ya
Maji) kushirikiana na Mkurugenzi wa
Maji Bukoba, Allen Marwa na wataalam
wengine kutoka Wizara ya Maji kutath-
mini na kuratibu haraka shughuli za
ujenzi wa mradi.

Kukamilika kwa mradi huo ku-
tanufaisha wananchi wa maeneo ya Kya-
ka, Bunazi na maeneo mengine yanayo-
zunguka mradi.

Mu-
onekano
wa Mto
Kagera
kutokea
eneo linal-
opende-
kezwa
kujengwa
tenki la
maji Kyaka.

Baadhi ya wananchi wa Kyaka wakimsikiliza Waziri wa Maji, Profesa
Makame Mbarawa (hayupo pichani).
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wakimsikiliza Mbunge wao Shanif Mansoor (hayupo pichani)
wakati wa sherehe za kuupokea mradi wa maji wa Shilima.

Mbunge wa
Jimbo la Kwimba
Mhe. Shanif
Mansoor (CCM)
(katikati) akiny-
wa maji ya Mradi
Shilima wakati
wa sherehe za
kupokea mradi
huo.

KERO ILIYODUMU KWA MIAKA

SITAYAWA HISTORIA

nanchi wa Kijiji cha Shili-

ma, Kata ya Kikubiji Wilaya ya

Kwimba, Mkoani Mwanza wam-

eipongeza Serikali kupitia Mam-

laka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Jijini
Mwanza (MWAUWASA) kwa kukamilisha mradi
wa maji uliyokuwa umesimama kwa miaka sita

Mbunge wa Jimbo la Kwimba Mhe. Shanif
Mansoor (CCM) ametoa pongezi hizo kwa niaba
ya wananchi hao Septemba 22, 2019 alipoju-
muika nao kusherehekea kukamilika kwa mradi
huo ambao ulipaswa kukamilika tangu mwaka
2013 lakini kutokana na udhaifu wa Mkandara-
si haukuweza kukamilika kwa wakati.

Alisema Serikali ya Awamu ya Tano chini ya
Rais Dkt. John Pombe Magufuli ni ya vitendo,
ikiahidi inatimiza kwani ameshuhudia miradi
mingi ikitekelezwa kwa ufanisi na kwa wakati.

Mhe.Mansoor alisema kukamilika kwa mra-
di huo ni kama ndoto ambayo wananchi wake
wamekuwa hawana uhakika wa lini itatokea
hasa ikizingatiwa kwamba kero ya maji kwa

ilikuwa ni kubwa.

Akizungumzia historia ya mradi huo, Mhe.

Mansoor alisema ulianza kutekelezwa mwaka
2013 lakini Mkandarasi alikua akisuasua na
baada ya Waziri kufika kwenye eneo hilo ali-
fanikisha kuvunja mkataba na kazi ya ujenzi wa
mradi huo kukabidhiwa rasmi kwa MWAUWA-
SA.“Namshukuru sana Profesa Mbarawa, alifika
hapa na kujionea hali halisi na hatimaye ali-
fanikiwa kusitisha mkataba na Mkandarasi na
kukabidhi rasmi ujenzi wa mradi kwa MWAU-
WASA alisema.

Mhe. Mansoor alitoa shukrani zake kwa Ser-
ikali kwa niaba ya wananchi wa Shilima amba-
po alielezea adha waliyokuwa wakiipata kabla
ya kukamilika kwa mradi huo,alisema shughuli
nyingi za kimaendeleo zilisuasua kutokana na
kukosekana huduma ya maji ya uhakika kwani
wananchi walitumia muda mwingi kufuata
maji umbali mrefu na hivyo kushindwa kushiri-
ki kikamilifu shughuli nyingine za maendeleo.

“Kwa niaba ya wananchi wa Shilima nai-
shukuru sana Serikali ya Awamu ya Tano, Wa-

Wananchi wa Shilima
wakijipatia huduma ya
maji kutoka kwenye mradi

uliyozinduliwa hivi karibuni
ambao unatoa maji kutoka
Ziwa Victoria.

ziri Mkuu alifika hapa na baadaye Waziri wa
maji, waliahidi na wametimiza; alisema Mhe.
Mansoor.

Kwa upande mwingine Mhe. Mansoor
aliipongeza Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira Jijini Mwanza (MWAUWASA) chi-
ni ya aliyekuwa Mkurugenzi wake, Mhandisi
Anthony Sanga ambaye sasa ni Naibu Katibu
Mkuu wa Wizara ya Maji kwa kukamilisha
mradi huo kwa wakati kama ilivyokuwa ime-
agizwa na Waziri wa Maji, Profesa Makame
Mbarawa.

“Kwakweli MWAUWASA inafanya kazi kub-
wa na nzuri sana, kwa kipekee nampongeza
sana Mhandisi Sanga kwa kuusimamia mradi
huu kwa weledi mkubwa na sasa umekami-
lika; alisema.

Naye Diwani wa Kata ya Kikubiji, Alfred
Luteja aliipongeza Serikali ya Awamu ya
Tano kupitia Wizara ya Maji ambayo ilieleke-
za mradi huo ukamilishwe na MWAUWASA.
“Serikali yetu ni sikivu, tumeieleza na imesikia
na imefanyia kazi kilio chetu, hatimaye sasa
tunatumia maji kutoka Ziwa Victoria; alisema
Luteja. Sherehe hizo za kupongeza mradi vi-
levile zilihudhuriwa na Kaimu Mkurugenzi
Mtendaji wa MWAUWASA, Meck Manyama,
vya jirani.

Mradi wa Shilima ulizinduliwa rasmi na
Waziri wa Maji, Profesa Makame Mbarawa
Septemba 14, 2019 ikiwa ni utekelezaji wa
Sera ya Maji pamoja na Ilani ya Chama Cha
Mapinduzi inayoelekeza kuwapatia huduma
ya majisafi na salama kwa asilimia 85 wakazi
wote waishio vijijini ifikapo mwaka 2020.

Nyambiti, Milyungu, Nyanhinga, Hungumalwa,
Igunghya na Igumangobo vimeanza kutoa
huduma ya maji na kusimamiwa na wananchi
kupitia kamati zao za maji.

Kikubiji kina wakazi wapatao 7,526 ambapo
mradi huu wenye magati 35 una uwezo wa
kuhudumia wakazi 8,750 ikiwa ni wastani wa
watu 250 kwa kila gati.
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TUNATEKELEZA KWAVITENDO
ZIARA YA WAZIRI MBARAWA
KWENYE MRADI WA MAJI MSALALA

aziri wa Maji, Profesa Makame
Mbarawa alifanya ziara kwenye
mradi wa maji wa pamoja un-
aohu5|sha Halmashauri Tatu za

ni maarufu kama Joint Water Partnership

Project (JWPP) kwa lengo la kujionea hat-

ua iliyofikiwa ya utekelezwaji wake.
Mradi huo utanufaisha zaidi ya wana-

ga, Izunya Karumwa, Kafita, Lushimba
(Nyang’hwale) na Kakola Namba 9, Rwa-
bakanga, Busindi, Bugarama, Bushing'we,
Ilogi (Msalala).

Katika ziara hiyo, Waziri Mbarawa
aliambatana na aliyekuwa Mkurugenzi
Mtendaji wa Mamkala ya Majisafi na Usafi

wa Mazingira lJijini Mwanza (MWAUWA-
SA), Mhandisi Anthony Sanga ambao ndio
wasimamizi wa mradi kwa niaba ya Wiz-
ara ya Maji.
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Wagziri wa Maji, Profesa Makame Mbarawa (kushoto) akisikiliza
maelezo ya utekelezaji wa mradi wa maji wa Msalala kutoka kwa
aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandisi Antho-
ny Sanga (katikati).




RAA/ALRAACA

X xTal\A L Ta™/a)

Mwanza Urban Water Supply And Sanitation Authority

NEWS BULLETIN

Oktoba 2019

SERIKALI YAONGEZA FURAHA
KWA WANANCHI KWIMBA

ara baada ya kukamilika
kwa mradi wa maji wa Shil-
ima, MWAUWASA Bulletin,
ilizungumza na wanufaika
ambao walieleza hali ilivyokuwa na
namna ambavyo wameupokea mra-
di huku pongezi nyingi zikitolewa
kwa Serikali kupitia MWAUWASA.

ALFRED LUTEJA,
DIWANI KATA YA KIKUBUI

Tangu tunazaliwa hatukuwahi
kuwa na maji safi na salama katika
ya kwenye mito na mabwawa hadi
mwaka 2014 tulipoletewa visima
ambavyo ni Ikubiji, Mwabayanda,
Mwalubunzwe na Shilima ndiyo
vikawa mkombozi wetu lakini navyo
havikudumu sana baadhi viliharib-
ika na vingine havitoi maji kutoka-
na na mabadiliko ya tabia nchi hasa
wakati wa kiangazi hadi sasa vime-
baki viwili tu.

Tungepata maji tangu Desemba
2017 lakini mkandarasi aliyepewa
kazi hiyo naye akawa kikwazo kikub-
wa tunashukuru maamuzi ya Waziri
Mkuu, Mhe. Kassim Majaliwa na Wa-
ziri wa Maji, Mhe. Profesa Makame

ALFRED LUTEJA

Mbarawa kwa kuamua kufuta mka-
taba na mkandarasi huyo na kuwapa
kazi MWAUWASA ambao wameute-
keleza kwa miezi miwili tu.

ANGELINA LUGEMBE

Kukamilika kwa mradi huu ni fa-
raja hasa kwetu sisi wanawake na
wasichana maana wakati mwingine
mabinti walilazimika kuacha kwen-
da shule ili kuwasaidia mama zao
kufuata maji na walikuwa wakiku-
tana na changamoto mbalimbali nji-
ani ikiwemo kukimbizwa na vibaka
na baadhi yao walishawishiwa na
wavulana njiani na kujiingiza katika
mapenzi wakiwa na umri mdogo.

ANTONY NYANDA

Tunaishukuru sana Serikali yetu -
kwa kutumalizia kero hii ya maji S
ambayo ilitusumbua sana. Tulikuwa [
tunafuata maji kutoka mbali sana [
ii ilituchukulia muda wetu mwin-
gi hali ambayo ilisababisha tush-
indwe kujikita kwenye shughuli za
kimaendeleo. Kwa sasa ni kufanya
kazi tu kujiletea maendeleo kwani
hatusumbuki tena kutembea umbali
mrefu kufuata maji
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NDUGU MTEJA UNAPOHITAJI MAUNGANISHO MAPYA
YA HUDUMA YA MAJISAFI NA MAJITAKA,
TAFADHALI FIKA OFISI ZA MWAUWASA ZILIZO KARIBU
YAKO UPATIWE HUDUMA.

USITUMIE VISHOKA ILI KUEPUKA HASARA.

KWA MAELEZO PIGA SIMU BURE

()0800110023
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K UMBUKA:

ANKARA ZA MA]l ZA MWAUWASA ZINALIPWA KUPITIA
MITANDAO YOTE YA SIMU ZA VIGANJANI, BENKI
NA MAWAKALA WOTE WA BENKI NCHINL.

KWA MAELEZO PIGA SIMU BURE

()0800110023

Lipa sasa kwa njia ya

eﬂh =
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‘Simu yangu ni Ankara yangu ya maji”

1

p IGA CHAGUA CHAGUA NAMBA 4
*'I 52#00# 6- M AJI MWAUWASA

CHAGUA NO.1 INGIZA AKAUNTI
DENI LA MAJI NAMBA YA MAJI
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[V Tupigie tukuhudumie

[ Tupigie utupe taarifa za uvujaji

[¥ Tupigie endapo kuna jambo
linakutatiza juu ya huduma

0800110023 Zh

TUPO HAPA KUKUHUDUMIA, TUNAKUJALI,
TUNAKUBORESHEA HUDUMA

KWA MAELEZO PIGA SIMU BURE

() 0800110023
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ZINGATIO LA SHERIA YA HUDUMA
ZA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA
NA.5 YA MWAKA 2019

Sheria ya Huduma ya Maji na Usafi wa Mazingira Kifungu cha 61
kinabainisha "Kosa la kuharibu miundombinu ya Maji, adhabu yake
ni faini ya Tsh. 5,000,000 (Milioni Tano) hadi Tsh. 15,000,000 (Milioni
Kumi na Tano) au Kifungo kati ya Miaka Miwili hadi Mitano au vyote
kwa pamoja."

Kifungu cha 62 kinaeleza "Kosa la kuiba Maji, adhabu yake ni Faini ya
Tsh. 500,000 (Laki Tano) hadi Tsh.15,000,000 (Milioni Kumi na Tano)
au kifungo kati ya Miezi 12 hadi Miaka Mitano au vyote kwa pamoja."

Kifungu cha 64 Kinaeleza "Kosa la kuchezea Dira ya Maji ili kufanya
udanganyifu wa Huduma ya Maji, adhabu yake ni Faini ya kuanzia

Tsh. 500,000 (Laki Tano) hadi Tsh. 10,000,000 (Milioni Kumi) au kifungo
cha Miezi Sita hadi Miaka Miwili au vyote kwa pamoja."

Mwauwasa Y Mwauwasatz () ogoomoo23

(14)
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WATUMISHI MWAUWASA WAPEWA SOMO

Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi MWAUWASA, Edith Mudogo (aliyesimama) akizungumza na watumishi wa MWAUWASA (hawapo pichani). Kushoto ni
aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji, Mhandisi Anthony Sanga. Kutoka kulia ni Meneja Utawala na Rasilimali Watu wa MWAUWASA, Deogratias Magayane, Wajumbe wa Bodi,

Denisa Pagula na Ellen Bogohe

tumishi wa Mamlaka ya Majisafi

na Usafi wa Mazingira Jijini Mwan-

za (MWAUWASA) wametakiwa

kushirikiana katika utekelezaji wa

majukumu yao na kufanya kazi kwa
uadilifu.

Wito huo ulitolewa na aliyekuwa Mkurugenzi
Mtendaji wa MWAUWASA ambaye sasa ni Naibu
Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji,Mhandisi Anthony
Sanga wakati wa mkutano na wafanyakazi wote
uliofanyikia kwenye ukumbi wa Mikutano wa
Mamlaka kwenye jengo la Maji House ikiwa ni
utaratibu aliyokuwa amejiwekea wa kuzungumza
na watumishi wote kila mwezi.

Mhandisi Sanga alisema ili kupata matokeo
chanya, watumishi wote hawana budi kuhakikisha
wanafanya kazi kwa uadilifu na wanakuwa kitu ki-
moja na kwamba kila mtumishi anapaswa kutam-
bua na kuheshimu nafasi ya mwenzake kwenye
utekelezaji wa majukumu ya kila siku.

“Hakuna mtumishi aliyebora kumzidi mwen-
zake, sote tunahitajiana ili kutimiza majukumu
yetu na ndiyo maana kukawa na mgawanyo wa
majukumu. Yatupasa tufanye kazi kwa pamoja
kwa kuzingatia umuhimu wa kila mmoja wetu;
alisema Mhandisi Sanga.

Mhandisi Sanga aliwakumbusha watumishi
hao jukumu lao kuu ambalo ni kuhakikisha wana-
nchi wanapata huduma ya maji na aliwataka ku-
hakikisha wanatekeleza jukumu hilo kwa ufanisi
na ubunifu mkubwa ili kuwafikia wananchi wengi
zaidi.

Alibainisha kwamba endapo kila mtumishi
atatimiza majukumu yake kama inavyostahi-
li, huduma itaboreka zaidi na maeneo mengi
yatafikiwa hasa ikizingatiwa kwamba Jiji la Mwan-
za linakuwa kwa kasi.

“Tunapaswa kwenda na kasi ya ukuaji wa Jiji
letu, hatupaswi kuachwa nyuma; kadri Jiji lina-
vyozidi kutanuka nasi hatuna budi kutanua hudu-
ma zetu na busara zaidi ni kufika mbali zaidi kwa
maana yakufika kwenye maeneo ambayo bado Jiji
halijafika; alisema Mhandisi Sanga.

Kwa upande wake Makamu Mwenyekiti wa
Bodi ya Wakurugenzi, Edith Mudogo aliwaasa
watumishi wote kuwa wazalendo na aliwataka
watumie nafasi walizonazo kuhakikisha wananchi
wanapata huduma ya maji kama inavyostahili.

Alisema MWAUWASA inawatumishi wa kada
mbalimbali na kwamba yampasa kila mtumishi
kwa kada yake afikirie namna bora ya kuhakikisha
huduma ya maji inaimarika na kuwafikia wanan-

chi wengi zaidi hususan wale wa maeneo ya pem-
bezoni.

“Hapa tuna watumishi wa kada mbalimba-
li, sasa itapendeza kila mtumishi kwa kada yake
atazame ni vipi anaweza kuwa na mchango wa
kusambaza huduma hii ya maji kwa wananchi
waishio maeneo ya pembezoni; alisema Mudogo.

Aliwahakikishia ushirikiano kutoka kwa Bodi ya
Wakurugenzi hasa ikizingatiwa kwamba dhamira
ya Bodi ni kuona wananchi wengi zaidi wanapata
huduma ya maji bila kujali maeneo waliyopo.

“Sisi kama Bodi matamanio yetu ni kuona wa-
nanchi wote wa liji la Mwanza wanapata huduma
ya maji kutoka MWAUWASA; hatupo tayari kuo-
na mnashindwa kutimiza majukumu yenu, tupo
nanyi, tufanye kazi; alisisitiza.

Aidha, mkutano huo ulitumika kutambua jiti-
hada za watumishi waliofanya kazi MWAUWASA
kwa miaka 15 ambapo watumishi sita walik-
abidhiwa tuzo za utumishi wa muda mrefu ikiwa
ni ishara ya kutambua jitihada zao za muda mrefu
katika kuwahudumia wananchi.

Tuzo hizo za utumishi wa muda mrefu hutole-
wa kila mwaka ambapo mtumishi anayetimiza mi-
aka 15 hukabidhiwa ikiwa ni ishara ya kutambua
utumishi wake kwa muda wote huo.

Baadhi ya watumishi wa MWAUWASA wakimsikiliza liyekuwa Mku-

rugenzi Mtendaji, Mhandisi Anthony Sanga (hayupo pichani) wakati
wa mkutano wa watumishi wote uliofanyikia kwenye ukumbi wa

mikutano wa mamlaka maarufu kama Maji House

Baadhi ya watumishi wa MWAUWASA wakimsikiliza Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi MWAUWASA, Edith Mudogo (hayupo pichani) wakati wa mkutano.
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WAKANDARASI MRADI WA MAJI SAME-
MWANGA WATAKIWA KUONGEZA KASI

Il

i

akandarasi wanaotekeleza mra-

di wa maji wa Same-Mwanga

wametakiwa kuongeza kasi ya

utekelezaji wake ili ukamilike
kwa wakati.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji,
Mhandisi  Anthony Sanga ametoa
maelekezo hayo Septemba 28,2019 wakati
wa ziara yake iliyolenga kukagua hatua ya
ujenzi iliyofikiwa na Wakandarasi wanaote-
keleza mradi huo ambao ni kampuni ya M.A
Kharafi & Sons na kampuni ya Badr East
Africa Enterprises.

Mara baada ya kujionea shughuli
zilizokuwa zikiendelea na kupokea taari-
fa ya mradi kutoka kwa wakandarasi hao,
Mhandisi Sanga alieleza kutoridhishwa na
kasi ya utekelezwaji wake na aliwasisitiza
kuhakikisha kuwa mradi unakamilika kwa
wakati.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Mhandisi Anthony Sanga (wa pili kushoto) akitembelea kituo cha tiba ya maji
cha mradi wa Same-Mwanga kinachojengwa na Kampuni ya M.A Kharafi & Sons.

Mhandisi Sanga aliwataka Wakandarasi
kuwa wepesi kwenye kufanya mawasiliano
na Wizara kila wanapokutana na changamo-
to yoyote ambayo ipo nje ya uwezo wao ili
ufumbuzi upatikane haraka bila kuchelewe-
sha shughuli za ujenzi wa mradi.

“Sijaridhishwa na kasi yenu ya ujenzi wa
mradi. Kama kuna changamoto mnakutana
nazo zilizo nje ya uwezo wenu mhakikishe
mnawasiliana na Wizara mapema iwezeka-
navyo ili tupate ufumbuzi; alisema Mhandisi
Sanga.

Aliongeza kwamba Serikali inachohita-
ji ni kuona matokeo na haipo tayari kum-

vumilia mkandarasi ambaye anachelewesha
mradi bila ya kuwa na sababu za msingi.

“Wanachohitaji wananchi ni maji, Serikali
haitomvumilia Mkandarasi ambaye atash-
indwa kwenda na kasi inayokubalika, ali-
bainisha Mhandisi Sanga.

Mhandisi Sanga vilevile aliwakumbusha
wakandarasi hao kuhakikisha manunuzi
ya vifaa vinavyohitajika kwenye ujenzi wa
mradi huo yanafanyika hapa nchini badala
ya kuagiza kutoka nje ya nchi hasa ikizinga-
tiwa kwamba vingi vinapatikana hapa hapa
Nchini.

INAENDELEA UK 16
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Naibu Katibu Mkuu leara ya Majl Mhandisi Anthony Sanga (mbele)
akikagua ujenzi wa kituo cha kusukuma maji (booster station) cha mradi
wa Same-Mwanga kinachojengwa na Kampuni ya Badr East Africa
Enterprises.

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Mhandisi Anthony Sanga (katikati) akitembelea
kituo cha tiba ya maji cha mradi wa Same-Mwanga kinachojengwa na Kampuni ya M.A
Kharafi & Sons.
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Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Mhandisi Anthony
Sanga (wa tatu kutoka kulia) alipotembelea eneo la
chanzo cha maji (Bwawa la Nyumba ya Mungu) cha
i mradi wa Same- Mwanga akimsikiliza Mratibu wa Mra-
| di kutoka Wizara ya Maji, Mhandisi Emma Magembe.

WAKANDRRAS
IMRADIWAIMAYIE S
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SAME-MWANGA WATAKIWA KIIONGEZA I(ASI
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Wakandarasi hao kwa nyakati tofau-
ti walimuahidi Naibu Katibu Mkuu Sanga
kuongeza kasi ya utekelezaji wa mradi sam-
bamba na kuzingatia maelekezo aliyoyatoa.

Akiwasilisha taarifa ya mradi, Mratibu
wa Mradi kutoka Wizara ya Maji, Mhandisi
Emma Magembe alisema mradi umesani-
fiwa kuzalisha kiasi cha lita milioni 103.68

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Mhandisi Anthony Sanga (wa pili kushoto) akikagua moja ya tenki la
maji la mradi wa Same-Mwanga linalojengwa na Kampuni ya Badr East Africa Enterprises.

kwa siku ambayo ni zaidi na mahitaji yali-
yopo kwa sasa ya lita milioni 78.38 kwa
kutumia maji kutoka kwenye Bwawa la
Nyumba ya Mungu na utanufaisha jumla ya
wananchi wapatao 438,931 kutoka Wilaya
za Same, Mwanga na baadaye Korogwe.
Mhandisi Magembe alisema mradi un-
atekelezwa kwa awamu mbili, awamu ya
kwanza ikihusisha ujenzi wa miundombinu
ya uzalishaji maji na usambazaji kwenye M;ji

raw o il

Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Maji, Mhandisi Anthony
Sanga (kushoto) akimsikiliza Mtaalam Mshauri kutoka
Kampuni ya ECG anayesimamia ujenzi wa chanzo cha

maji na kituo cha tiba ya maji Mhandisi Nabil Fathy.

wa Same na Mwanga na huku awamu ya pili
29 vya Wilaya za Mwanga, Same na Korog-
we vilivyopo kwenye eneo la mradi.

Mradi wa Same-Mwanga ni miongoni
mwa miradi mikubwa inayotekelezwa na
Serikali kwa lengo la kuondoa kero ya maji
kwa wakazi wa Miji ya Same na Mwanga,
Mkoani Kilimanjaro na baadaye Korogwe
Mkoani Tanga.

Ziara hiyo ya Naibu Katibu Mkuu Sanga
kwenye mradi huo ni ya kwanza tangu ame-
teuliwa na kuapishwa kushika wadhifa huo
Septemba 22,2019
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Washirika wa maendeleo wakiwa katika picha ya pamoja na watendaji Serikalini. Katikati waliokaa ni aliyekuwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Maiji, Mhandisi Em-
manuel Kalobelo; kulia kwake ni Ofisa Mradi kutoka AFD, Katell Rivolet na aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Maji Jijini Mwanza (MWAUWASA), Mhandisi
Anthony Sanga na kushoto kwake ni Mkuu wa Msafara wa AFD, Claire Fargeaudou na Mratibu mradi kutoka EIB, Raoul Pedrazzani.

WASHIRIKA WA MAENDELEO
WAIPONGEZA MWAUWASA

enki ya Uwekezaji ya Ulaya (EIB) na
Shirika la Maendeleo la Ufaransa
(AFD) zimeipongeza Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Ji-
jini Mwanza (MWAUWASA) kwa umakini

wake kwenye usimamizi wa miradi in-
ayotekelezwa kupitia Programu ya Ubore-
shaji wa Huduma ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira ijulikanayo kama LV WATSAN.

Pongezi hizo zilitolewa na wawakilishi
wa washirika hao wa maendeleo wakati
wa ziara yao kwenye mradi wa maji wa
Lamadi ambao ni moja ya miradi inayo-
tekelezwa kupitia programu hiyo ya LV
WATSAN.

Mratibu mradi kutoka EIB, Raoul Pedra-

zzani alisema miradi inayotekelezwa chini
ya Programu ya LV WATSAN imeonyesha
mafanikio makubwa na kwamba MWAU-
WASA inastahili pongezi kwa jukumu hilo
la kuisimamia miradi iliyopo kwenye pro-
gramu hiyo kwa umakini na weledi mkub-
wa kwa niaba ya Wizara ya Maji.
Pedrazzani alibainisha kwamba EIB
ina nia ya dhati ya kupanua ushirikiano
na Serikali ya Tanzania katika siku zi-
jazo kwani imeridhishwa na namna am-

bavyo Serikali inatekeleza miradi maeneo
mbalimbali kote nchini.

Naye aliyekuwa Afisa Miradi kuto-
ka AFD, Clement Kivegalo akizungumza
kwa niaba ya ujumbe alioambatana nao,
alisema wameridhishwa na hatua ya ute-
kelezaji wa mradi na kwamba AFD ita-
ongeza udhamini kadri itakavyohitajika
kufanya hivyo.

INAENDELEA UK 18
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WASHIRIKA WA MAENDELEO
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Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya
ya Busega, Tano Mwera ambaye alikuwa
mwenyeji wa ugeni huo wilayani hapo,
alisema mradi unatarajiwa kuleta maba-
diliko makubwa kwenye wilaya na husu-
san katika mji wa Lamadi na alitoa wito
kwa wawekezaji kujitokeza kwani maji ya
uhakika yamepatikana na kwamba mi-
undombinu mingine ipo vizuri ikiwemo
barabara na umeme wa uhakika.

Kwa upande wake aliyekuwa Mkuru-
genzi Mtendaji wa MWAUWASA, Mhandi-
si Anthony Sanga akiuelezea mradi alise-
ma unafadhiliwa na Serikali ya Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania kwa asilimia
mia moja kupitia mkopo wa masharti na-
fuu kutoka EIB na AFD kwa gharama ya

Shilingi Bilioni 12.83.

Mhandisi Sanga alisema mradi utazal-
isha lita Milioni 3.3 za maji kwa siku am-
bayo ni mara mbili ya mahitaji ya sasa ya
wananchi wa Lamadi na maeneo jirani
hasa ikizingatiwa kwamba mradi ume-
buniwa kuhudumia wananchi zaidi ya
60,000.Aliongeza kuwa hatua ya kwanza
ya maunganisho kwa wananchi; mradi
utaunganisha kaya zipatazo 5000 na ali-
wataka wananchi kuchangamkia mradi
ili kujiletea maendeleo.

Kabla ya ziara hiyo, washirika hao
wa maendeleo walifanya mkutano Jijini
Mwanza na watendaji kutoka Serikalini
kwa ajili ya majadiliano na tathmni ya
hatua za zilizofikiwa kwenye ujenzi wa
miradi ya maji inayotekelezwa chini ya
Program ya LV WATSAN.

Washiriki wa mkutano wakikagua miundombinu ya tiba ya

maiji kwenye mradi wa Maji wa Lamadi. Wa kwanza ni Mratibu

mradi wa LV WATSAN kutoka EIB, Raoul Pedrazzani.

Muonekano wa baadhi ya maeneo ya mradi wa maji wa Lamadi

Ujumbe wa washirika wa maendeleo ulitembelea maeneo mbalimbali ya mradi. Pichani ni sehemuyaeneo  3mbao ulitembelewa na ujumbe wa washirika wa maendeleo.

la Tiba ya Maji.

AH! HAPA TUSHINDWE
WENYEWE TU SERIKALI YETU
ILIAHIDI NA IMETEKELEZA
KWA HATUA ILIYOFIKIWA
MUDA S| MREFU TUTAPATA
MAJI YA BOMBA

TUMESUMBUKA SANA NA
UKAME WA MUDA MREFU
SERIKALI IMETUSIKIA, YAANI
SIPATI PICHA MJI WETU
UTAKAVYOKUWA, MAANA
MAJI ILIKUWA TATIZO
KUU HAPA LAMADI

na MWAUWASA
jowa “h;l::w ya Mai

Unasima

SI0 HAPA KWENLU TU HATA KWETU
NYASHIMO MAMBO YANAKWENDA VIZURI
SANA SERIKALI INATUJENGEA MRADI
MKUBWA WA MAJI NA UMEKWISHAANZA
NA WASIMAMIZI NI HAWA
HAWA MWAUWASA




